Merry Christmas And Happy New Year 2020
วันหยุดยาวแบบนี้ เพื่อนๆ มีแผนไปเที่ยวไหนกันรึยังคะ? จะว่าไปช่วงปีใหม่ถือเป็นเทศกาลที่ไม่ค่อยน่าเที่ยวเท่าไหร่ เพราะว่าจะไปไหนรถก็ติดขนาดดด!! แต่ไม่ใช่ทุกจังหวัดเสมอไปนะคะ เว้นไว้ที่นึง นั่นก็คือ “กรุงเทพ” เมืองหลวงของเราเอง ใครที่ยังไม่รู้จะไปเที่ยวไหน เบื่อรถติด ไม่อยากขับรถไกล แอดมินมี 8 สถานที่เที่ยวปีใหม่สุดชิค @กรุงเทพ ตามมาดูกันค่ะ
ไอคอนสยาม (ICONSIAM)
ถ่ายรูปไฟ ทานมื้อค่ำ ต้องจุดนี้ ใครที่ยังไม่เคยมาแอดขอบอกว่าห้ามพลาด ตอบโจทย์ทุกสิ่งอย่าง บอกเลยว่าที่นี่ดีจริง ครบทุกอย่างในที่เดียว ไม่ว่าจะเป็น ร้านอาหารอร่อยร้านดังทั้งในไทย และร้านอร่อยจากต่างประเทศ คาเฟ่ต่างๆ ร้านช้อปปิ้ง มุมถ่ายรูปสวยๆ อีกหนึ่งอย่างที่อยากกระซิบบอก ใกล้โครงการ Cher วงแหวน-สาทร ด้วยค่ะ ลูกบ้าน Cher ไม่รู้จะไปไหน มาที่นี่ได้เลยค่า
![](https://peaceandliving.sv3.gramick.dev/public/upload/article/happy new year/rooftop.jpg)
Rooftop Bar กรุงเทพ
นั่งฟังเพลงเบาๆ ทานอาหารอร่อยและชมพลุข้ามปีบนดาดฟ้ากรุงเทพ เสพบรรยากาศ รับลมธรรมชาติ ไม่ต้องไปไหนไกลเลยค่ะ หาได้ง่ายๆ ใกล้บ้านคุณ สามารถเลือกตามโลเคชั่น แถบรถไฟฟ้า หรือทางด่วน ได้หมดเลยค่า
ขอบคุณภาพจาก https://www.origin.co.th/origin-blog/rooftop-bar-bangkok-sathorn/
![](https://peaceandliving.sv3.gramick.dev/public/upload/article/happy new year/เซนทรัลเวิล.jpg)
เซ็นทรัลเวิลด์
ใครที่ชอบแนว เสียง สี เสียง ต้องมาค่ะ เพราะที่นี่ตอนช่วงปีใหม่ เค้าจะมีจัดคอนเสิร์ต พร้อมงานปีใหม่ คึกคักมาก หิวๆ ก็เดินเข้าห้างไปหาของอร่อยทาน สะดวกสุดอะไรสุดค่า
ขอบคุณภาพจาก https://travel.mthai.com/blog/195579.html
![](https://peaceandliving.sv3.gramick.dev/public/upload/article/happy new year/เยาวราช.jpg)
สายกินต้องมา!! หาของกินชิวๆ ณ เยาวราช
สำหรับใครที่ไม่ชอบการออกไปชมแสง สี เสียง แอดขอแนะนำที่นี่เลยค่ะ เนื่องจากเยาวราช เป็นแหล่งอาหารที่มีครบทุกอย่าง คาว หวาน คือจัดมาครบหมด แม้กระทั่งผลไม้ยังมี ดีไปอีกกกก
ขอบคุณภาพจาก https://www.thairath.co.th/news/business/1516136
![](https://peaceandliving.sv3.gramick.dev/public/upload/article/happy new year/ท่าเตียน.jpg)
ท่าพระอาทิตย์ ท่าเตียน
ใครยังไม่เคยมาที่นี่ ยกมือค่า แอดขอบอกว่าต้องมา เพราะเป็นสถานที่ที่เต็มไปด้วยความเก่าแก่ และ ใหม่ ผสมกันอย่างลงตัว ของกินอร่อยๆ เยอะมาก ร้านอาหารโบราณ สำหรับคนรุ่นใหม่แอดอยากให้ไปลองค่ะ รับลองว่าติดใจ
ร้านอาหารริมแม่น้ำเจ้าพระยา
LOVE อาหารอร่อย บรรยากาศธรรมชาติ มาทางนี้เลยจ้า ร้านอาหารริมแม่น้ำ พาครอบครัวมาได้ทั้งบ้าน ไม่ว่าจะคุณพ่อ คุณแม่ ลูกหลาน พากันมาอิ่มให้ครบ รับรองว่าถูกใจกันทั้งบ้านแน่นอนค่ะ ส่วนพิกัดร้านอาหารริมแม่น้ำ แอดทิ้งลิงค์ไว้ให้นะคะ
ขอบคุณภาพจาก https://www.edtguide.com/article/414684/10-ร้านอาหารริมน้ำ-กรุงเทพฯ
ทำบุญไหว้พระ ณ วัดในกรุงเทพ
เสริมโชค เสริมดวงกันหน่อย ตระเวนหาวัดใกล้บ้าน นั่งสมาธิ ทำบุญ หรือสวดมนต์ข้ามปี แค่นี้ก็อิ่มบุญ อิ่มอก อิ่มใจกันแล้วค่า
ขอบคุณภาพจาก https://www.happyfresh.co.th/blog/lifestyle/วัด-กรุงเทพ/
สยามพารากอน
งานไฟสุดยิ่งใหญ่ที่ Siam Paragon 14th Anniversary World Magical Celebrations” โอ้โห แค่ชื่อแคมเปญก็ตื่นเต้นแล้วค่ะ มาถ่ายชิคๆ ลงรูปสวยๆให้เพื่อนอิจฉากันดีกว่า ไหนใครบอกเราไม่ได้ไปไหน ลงรูปโชว์ไปทีค่ะ